ABS-CBN programs and personalities dominate Gawad Tanglaw 2015

Piolo Pascual wins for his role in Hawak Kamay.

ABS-CBN programs and personalities dominate Gawad Tanglaw 2015-Jeff  Fernando
BY
Jeff Fernando

Twitter: @showbizjeff

FRESH SCOOPS

02/20/2015 09:07 AM
ABS-CBN programs and personalities dominate Gawad Tanglaw 2015
021915-abs1_mainphoto.jpgMainit na sinalubong ng Educators at Students ng University of Perpetual Help sa Las Pinas City ang mga Kapamilya Personalities para sa 2015 Gawad Tanglaw.

Ito ang parangal na binubuo ng mga estudyante at propesor ng iba't ibang pamantasan na nagbibigay parangal sa mga nagpakita ng husay at talino sa mundo ng telebisyon, pelikula, radyo at print media.

Ngayong taon, bumida ang ABS-CBN sa pagkuha ng ibat ibang parangal. 

Si Piolo Pascual nanalo bilang Best Actor for TV para sa kanyang pagganap sa teleseryeng Hawak Kamay.

"I'm so happy nakakakaba (laughs) we started the year right at gaya nga ng nasabi ko kanina sa stage ang sarap ng pakiramdam ng isang student kapag napapasaya nya ang teachers niya ganun ang nararamdaman ko."

Si Angelica Panganiban naman, naka-tie ang Superstar na si Nora Aunor sa Best Actress for Film sa kanyang pagganap sa That Thing Called Tadhana na hanggang ngayon ay pinipilahan pa rin sa mga sinehan

"Nagpapasalamat po ako sa lahat ng bumubuo ng Gawad Tanglaw napaka laking bagay po nito para sa akin at sa career ko," sabi ni Angelica.

Si Gretchen Barretto, nagbigay trivia sa kanyang acceptance speech ng manalo bilang Best Supporting Actress for film para sa The Trial. Deboto kasi si Gretchen ng Baclaran at bago niya daw gawin ang The Trial, dinala niya ang script sa Baclaran at ipinagdasal niyang manalo sana siya ng award sa pelikulang ito.

Si Richard Gomez na nakakuha ng Best Supporting Actor for film para sa The Trial, pinasalamatan ang asawang si Lucy Torres Gomez na nasa Grade 6 pa lang daw ay malaki na ang pagmamahal sa kanya. 

Below is the complete list of winners for the 2015 Gawad Tanglaw

Print Media

Best Magazine : Smart Parenting (Summit Media)

Best Newspaper : Philippine Daily Inquirer (Broadsheet); Pilipino Star Ngayon (Tabloid)

Best Newspaper Columnist (Opinion) : Ambeth Ocampo (PDI)

Best Entertainment Columnist : Ricky Gallardo (Business Mirror); Alwyn Ignacio (Abante Tonite); Cristy Fermin (Bandera; Bulgar; PSN)

Special Awards :

Best Editor, Emmie Velarde (PDI)

Natatanging Manunuri ng Sineng Sining, Mario Escobar Bautista

Natatanging Gawad tanglaw sa Sining ng Panulat : Dindo Balares

Radio

Best Radio DJ : Delamar (RX 93.1)

Best Radio Anchor  : Vic de Leon Lima (DZMM); Cory Quirino (DZMM)

Best AM Station : DZMM

Best FM Station : Yes FM

Radio Station Of The Year : DZMM

Special Awards :

Natatanging Gawad Tanglaw sa Sining ng Radyo : Atty Romulo Makalintal (DZMM)

Television

Best News Program : Aksyon (TV5)

Best News Anchor : Lourd de Veyra (Aksyon sa Umaga); Luchi Cruz Valdes (Aksyon Prime); Bernadette Sembrano (Dateline ANC)

Best Educational Program : iBibib (GMA)

Best Public Affairs Program : Reaksyon (TV5)

Best Public Affairs Program : T3 (TV5)

Best Documentary Program:  I Witness (GMA)

Best Investigative Program : SOCO (ABSCBN)

Best Comedy/Gag Show : Pepito Manaloto (GMA)

Best Morning Show : Good Morning Kuya (UnTV); Aksyon sa Umaga (TV5)

Best Game Show : Who Wants to be A Millionaire (TV5)

Best Variety Show : It’s Showtime (ABSCBN)

Best Showbiz Oriented Talk Show : The Buzz (ABSCBN)

Best Magazine Show : Green Living (ANC)

Best Reality/talent Show : Talentadong Pinoy (TV5); The Voice of the Philippines Season 2 (ABSCBN)

Best Drama Anthology : Maala Ala Mo Kaya (ABSCBN)

Best TV Series : Forevermore (ABSCBN); Ikaw Lamang (ABSCBN)

Best Performance by an Actor (TV Series) : Piolo Pascual (Hawak Kamay); Coco Martin (Ikaw Lamang); Martin Escudero (Positive)

Best Performance by an Actress (TV Series) : Julia Montes (Ikaw Lamang); Angel Locsin (The Legal Wife)

Best Single Performance by an Actor : Keempee de Leon (Kulungan, Kanlungan)

Best Single Performance by an Actress : Xyriel Manabat (Salamin)

TV Station of The Year : ABSCBN

Special Awards :

Natatanging Gawad sa TV Edukasyon : Hawak Kamay(ABSCBN);

Natatanging Gawad sa TV Patalastas : Gabay Guro Tribute/Homage to Teachers

Developmental Communications Award for Comprehensice Coverage : Pope Of the Century (ABSCBN); Saint John Paul II We Love You (GMA);2014 FIBA Basketball World Cup (TV5)

Natatanging Gawad tanglaw sa Sining Telebisyon : Tirso Cruz III

Film

Best Editing : Benjamin Tolentino (#Y)

Best Musical Score : Jesse Lucas (Alienasyon)

Best Cinematography : Arnel Barbarona (Alienasyon)

Best Story : Derick Cabrido (Childrens Show)

Best Screenplay : Jason Paul Laxamana (Magkakabaung)

Best Director : Jason Paul Laxamana (Magkakabaung)

Best Film : Magkakabaung (ATD Entertainment Prod)

Best Supporting Actor : Richard Gomez (The Trial)

Best Supporting Actress : Gretchen Barretto (The Trial)

Best Actor : Allen Dizon (Magkakabaung)

Best Actress : Nora Aunor (Dementia); Angelica Panganiban (That Thing Called Tadhana)

Special Awards :

Students Choice Awards for Best Film : #Y (Stained Glass Prod)

Special jury Prize for Best Film : Alienasyon (QC Film Devt Comm); Kasal (Cinemalaya. CCP and Mahusay Kolektib)

Natatanging BATA : Bimby Aquino Yap

Gantimpala Jaime Ang Presidential Jury Award : Arnold Reyes

Gawad Romeo Flaviniano Lirio para sa Sining at Kultura : Odette Khan

Natatanging Gawad Tanglaw para sa Sining : Chito Rono