• Home
  • Fresh Scoops
  • Inilabas na ng Gawad Tanglaw ang kanilang winners list para sa kanilang annual na pagbibigay ng karangalan sa print, TV, pelikula at radio.

2015 Gawad Tanglaw: ABS-CBN wins TV Station of the Year; Piolo Pascual, Coco Martin and Angel Locsin

Inilabas na ng Gawad Tanglaw ang kanilang winners list para sa kanilang annual na pagbibigay ng karangalan sa print, TV, pelikula at radio.

2015 Gawad Tanglaw: ABS-CBN wins TV Station of the Year; Piolo Pascual, Coco Martin and Angel Locsin-Jeff  Fernando
BY
Jeff Fernando

Twitter: @showbizjeff

FRESH SCOOPS

01/11/2015 03:55 PM
2015 Gawad Tanglaw: ABS-CBN wins TV Station of the Year; Piolo Pascual, Coco Martin and Angel Locsin
011115-gawad_main.jpgInilabas na ng Gawad Tanglaw ang kanilang winners list para sa kanilang annual na pagbibigay ng karangalan sa print, TV, pelikula at radio. Ilan sa mga kapamilya stars at programs ang nakasungkit ng parangal na ibinibigay ng grupo ng educators at students mula sa ilang piling universities.

Heto ang complete list ng 2015 Gawad Tanglaw winners na magbibigay parangal sa February 19.


Print Media

Best Magazine : Smart Parenting (Summit Media)

Best Newspaper : Philippine Daily Inquirer (Broadsheet); Pilipino Star Ngayon (Tabloid)

Best Newspaper Columnist (Opinion) : Ambeth Ocampo (PDI)

Best Entertainment Columnist : Ricky Gallardo (Business Mirror); Alwyn Ignacio (Abante Tonite); Cristy Fermin (Bandera; Bulgar; PSN)

Special Awards :

Best Editor, Emmie Velarde (PDI)

Natatanging Manunuri ng Sineng Sining, Mario Escobar Bautista

Natatanging Gawad tanglaw sa Sining ng Panulat : Dindo Balares

 

Radio

Best Radio DJ : Delamar (RX 93.1)

Best Radio Anchor  : Vic de Leon Lima (DZMM); Cory Quirino (DZMM)

Best AM Station : DZMM

Best FM Station : Yes FM

Radio Station Of The Year : DZMM

Special Awards :

Natatanging Gawad Tanglaw sa Sining ng Radyo : Atty Romulo Makalintal (DZMM)


Television

Best News Program : Aksyon (TV5)

Best News Anchor : Lourd de Veyra (Aksyon sa Umaga); Luchi Cruz Valdes (Aksyon Prime); Bernadette Sembrano (Dateline ANC)

Best Educational Program : iBibib (GMA)

Best Public Affairs Program : Reaksyon (TV5)

Best Public Affairs Program : T3 (TV5)

Best Documentary Program:  I Witness (GMA)

Best Investigative Program : SOCO (ABSCBN)

Best Comedy/Gag Show : Pepito Manaloto (GMA)

Best Morning Show : Good Morning Kuya (UnTV); Aksyon sa Umaga (TV5)

Best Game Show : Who Wants to be A Millionaire (TV5)

Best Variety Show : It’s Showtime (ABSCBN)

Best Showbiz Oriented Talk Show : The Buzz (ABSCBN)

Best Magazine Show : Green Living (ANC)

Best Reality/talent Show : Talentadong Pinoy (TV5); The Voice of the Philippines Season 2 (ABSCBN)

Best Drama Anthology : Maala Ala Mo Kaya (ABSCBN)

Best TV Series : Forevermore (ABSCBN); Ikaw Lamang (ABSCBN)

Best Performance by an Actor (TV Series) : Piolo Pascual (Hawak Kamay); Coco Martin (Ikaw Lamang); Martin Escudero (Positive)

Best Performance by an Actress (TV Series) : Julia Montes (Ikaw Lamang); Angel Locsin (The Legal Wife)

Best Single Performance by an Actor : Keempee de Leon (Kulungan, Kanlungan)

Best Single Performance by an Actress : Xyriel Manabat (Salamin)

TV Station of The Year : ABSCBN

Special Awards :

Natatanging Gawad sa TV Edukasyon : Hawak Kamay (ABSCBN);

Natatanging Gawad sa TV Patalastas : Gabay Guro Tribute/Homage to Teachers

Developmental Communications Award for Comprehensice Coverage : Pope Of the Century (ABSCBN); Saint John Paul II We Love You (GMA);2014 FIBA Basketball World Cup (TV5)

Natatanging Gawad tanglaw sa Sining Telebisyon : Tirso Cruz III


FILM

Best Editing : Benjamin Tolentino (#Y)

Best Musical Score : Jesse Lucas (Alienasyon)

Best Cinematography : Arnel Barbarona (Alienasyon)

Best Story : Derick Cabrido (Childrens Show)

Best Screenplay : Jason Paul Laxamana (Magkakabaung)

Best Director : Jason Paul Laxamana (Magkakabaung)

Best Film : Magkakabaung (ATD Entertainment Prod)

Best Supporting Actor : Richard Gomez (The Trial)

Best Supporting Actress : Gretchen Barretto (The Trial)

Best Actor : Allen Dizon (Magkakabaung)

Best Actress : Nora Aunor (Dementia); Angelica Panganiban (That Thing Called Tadhana)

Special Awards :

Students Choice Awards for Best Film : #Y (Stained Glass Prod)

Special jury Prize for Best Film : Alienasyon (QC Film Devt Comm); Kasal (Cinemalaya. CCP and Mahusay Kolektib)

Natatanging BATA : Bimby Aquino Yap

Gantimpala Jaime Ang Presidential Jury Award : Arnold Reyes

Gawad Romeo Flaviniano Lirio para sa Sining at Kultura : Odette Khan

Natatanging Gawad Tanglaw para sa Sining at Pelikula : Chito Rono