• Home
  • Fresh Scoops
  • Parehong nakuha nina Nadine Lustre at Kathryn Bernardo ang nominasyon sa Best Actress para sa Gawad Urian 2020.

Kathryn Bernardo at Nadine Lustre, maglalaban sa best actress sa Gawad Urian 2020

Parehong nakuha nina Nadine Lustre at Kathryn Bernardo ang nominasyon sa Best Actress para sa Gawad Urian 2020.

BY
Kiko Escuadro

Twitter: @Simplengbinata

FRESH SCOOPS

08/28/2020 09:36 PM
Kathryn Bernardo at Nadine Lustre, maglalaban sa best actress sa Gawad Urian 2020
Photo Credit: @bernardokath and @nadine Instagram

Kapwa nominado ngayong taon sa pagka best actress ng Gawad Urian ang dalawa sa mahuhusay na aktres na sina Kathryn Bernardo at Nadine Lustre.

Nominado si Kathryn para sa kaniyang naging performance sa blockbuster movie ng Star Cinema na Hello, Love, Goodbye kung saan gumanap siya bilang isang domestic helper sa Hong Kong.

Sa pelikulang Ulan naman ang nakuhang nominasyon ni Nadine kung saan ginampanan niya ang papel ni Maya.


Bukod kay Kathryn at Nadine, nominado rin sina Bela Padilla para sa Mañanita, Alessandra De Rossi sa Lucid, Janine Gutierrez para sa Babae at Baril at iba pang aktres.

Nominado naman sa Best Actor award sina Alden Richards para sa Hello, Love, Goodbye, Elijah Canlas para sa Kalel, 15, Royce Cabrera para sa Fuccbois, at iba pang leading actor.

Samantala, narito naman ang kumpletong listahan ng mga nominado sa Gawad Urian 2020 na inilbas ng Manunuri ng Pelikulang Pilipino

BEST PICTURE
Babae at Baril
Cleaners
Edward
Ang Hupa
Huwebes, Huwebes
John Denver Trending
Kalel, 15
Metamorphosis

BEST ACTRESS
Kathryn Bernardo (Hello, Love, Goodbye)
Alessandra de Rossi (Lucid)
Max Eigenmann (Verdict)
Angie Ferro (Lola Igna)
Jean Garcia (Watch Me Kill)
Janine Gutierrez (Babae at Baril)
Nadine Lustre (Ulan)
Anita Linda (Circa)
Bela Padilla (Mañanita)
Sue Prado (Alma Ata)
Ruby Ruiz (Iska)

BEST ACTOR
Louise Abuel (Edward)
Oliver Aquino (Jino to Mari)
Gold Azeron (Metamorphosis)
Raymond Bagatsing (Quezon’s Game)
Royce Cabrera (Fuccbois)
Elijah Canlas (Kalel, 15)
Gio Gahol (Sila Sila)
Joel Lamangan (Ang Hupa)
Jansen Magpusao (John Denver Trending)
Alden Richards (Hello, Love, Goodbye)

BEST SUPPORTING ACTRESS
Yayo Aguila (Metamorphosis)
Pinky Amador (Ang Hupa)
Perla Bautista (Ulan)
Angie Castrence (Iska)
Cherie Gil (Kaputol)
Maricel Laxa (Hello, Love, Goodbye)
Meryll Soriano (John Denver Trending)

BEST SUPPORTING ACTOR
Ricky Davao (Fuccbois)
Dido Dela Paz (Edward)
Topper Fabregas (Sila Sila)
Yves Flores (Lola Igna)
Kristoffer King (Verdict)
Noel John Noval (Huwebes, Huwebes)
JC Santos (Babae at Baril)

BEST DIRECTOR
Glennn Barit (Cleaners)
Arden Rod Condez (John Denver Trending)
Lav Diaz (Ang Hupa)
Jun Lana (Kalel, 15)
Arnel Mordoquio (Alma Ata)
Thop Nazareno (Edward)
Rae Red (Babae at Baril)
Je Tiglao (Metamorphosis)

BEST SCREENPLAY
Glennn Barit (Cleaners)
John Bedia (Edward)
Arden Rod Condez (John Denver Trending)
Lav Diaz (Ang Hupa)
Don Gerardo Frasco (Huwebes, Huwebes)
Jun Lana (Kalel, 15)
Rae Red (Babae at Baril)

BEST CINEMATOGRAPHY
Tey Clamor (Lola Igna)
Tey Clamor (Babae at Baril)
Tey Clamor (Metamorphosis)
Mycko David (Jino to Mari)
Neil Daza (Ulan)
Lav Diaz and Daniel Uy (Ang Hupa) 
Steven Evangelio (Cleaners)
Odyssey Flores (Mañanita)
Don Gerardo Frasco (Huwebes, Huwebes)
Cyprus Lilim (Alma Ata)
Carlo Canlas Mendoza (Kalel, 15)
Joshua Reyes (Verdict)
Rommel Sales (John Denver Trending)
Marcin Szocinski (Watch Me Kill)

BEST EDITING
JR Cabrera and Thop Nazareno (Edward)
Diego Marx Dobles and Jay Altajeros (Jino to Mari)
Diego Marx Dobles (Verdict)
Brian Gonzales and Jet Leyco (For My Alien Friend)
Noah Loyola and Che Tagyamon (Cleaners)
Ilsa Malsi (Babae at Baril)
Ilsa Malsi (Sila Sila)
Carlo Francisco Manatad (Fuccbois)
Benjamin Gonzales Tolentino (Kalel, 15)
Renard Torres (Ulan)

BEST PRODUCTION DESIGN
Ferdue Abuel (Ulan)
Maolen Fadul (Kalel, 15)
Alvin Francisco (Edward)
Eero Yves Francisco (Babae at Baril)
Matthew Rosen (Quezon’s Game)
Connie Valera (Watch Me Kill)

BEST MUSIC
Teresa Barrozo (Kalel, 15)
Glennn Barit (Cleaners)
Len Calvo and Adriane Macalipay (Ulan) 
Divino Dayacap (Metamorphosis)
Jude Giatamondoc and Cindy Velasquez (Huwebes, Huwebes)
Fatima Nerikka Salim and Immanuel Verona (Babae at Baril)

BEST SOUND 
Vince Jan Banta, Mikko Quizon and RJ Cantos (Ulan) 
Bryan Dumaguina (Watch Me Kill)
Albert Michael Idioma, Aian Louie Caro and Lamberio Casas (Kalel, 15)
Jet Leyco and Brian Gonzales (For My Alien Friend)
Daryl Libongco, Aerial Ellyson Mallari, RJ Cantos and Mikko Quizon (Sila Sila)
John Michael Perez and Daryl Libongco (Cleaners)
John Michael Peres and Mikko Quizon (Mañanita)
Roy Santos (Edward)

Sa ngayon, wala pang opsiyal na pahayag ang bumubuo ng Gawad Urian sa petsa ng gabi ng parangal.