ABS-CBN at iba pang Kapamilya stars wagi sa 18th Gawad Tanglaw

Ito na ang listahan ng Gawad Tanglaw winners.

BY
Leo Bukas

Twitter: @leobukas

FRESH SCOOPS

07/27/2020 10:01 PM
ABS-CBN at iba pang Kapamilya stars wagi sa 18th Gawad Tanglaw

Kinilala ng Gawad Tanglaw ngayong 2020 para sa kanilang ika-18 taon ng pagbibigay ng parangal sa ABS-CBN bilang Best TV Station. Strictly invitational ang gaganaping awarding ceremony on September 20 dahil na rin sa safety protocols na ipinatutupad sa bansa.

Narito ang listahan ng mga winners sa TV and Film category ng Gawad Tanglaw:

TELEVISION CATEGORY


Best Station: ABS-CBN 2

Best News Program: TV Patrol

Best Presenter: Christian Esguerra (Matters of Fact – ANC 27)

Best Actor in a Single Performance: Allen Dizon (Kailan Naging Ama ang Isang Babae: The Roxanne DSales Epic Story – MPK - GMA-7)

Best Actress in a Single Performance: Irma Adlawan (Passport – MMK – ABS-CBN 2)

Best TV Documentary: i-Witness (Ako si Patient 2828 – Howie Severino – GMA7 and Heroes in the Hot Zone – Raffy Bosano – ABS-CBN 2

Best Sports Program: Game Time (ANC 27) and Sports Unlimited (ANC 27)

Best Sports Program Host: Dyan Castillejo (ANC 27) and Migs Bustos (ANC 27)

Best Drama Series: Pamilya Ko (ABS-CBN 2)

Best Public Affairs: Strictly Politics (ANC 27)

Best Variety Show: ASAP Natin ‘to (ABS-CBN 2)

Best Talk Show Host: Boy Abunda Tonight With Boy Abunda – ABS-CBN 2 and Martin Nievera – LSS: The Martin Nievera Show – ANC 27

Best Travel Show and Host:  Pia Wurtzbach for Pia’s Postcards (Metro Channel)

Bibigyan din ng Gawad Tanglaw ng Gawad Parangal para sa Sining ng Edukasyong Pangtelebisyon at Kalikasan ang mga programang G-Diaries, Hiraya Manawari, Sineskwela, Mathinik, at Knowledge Channel.

Ibibigay naman sa mga DZMM anchors na sina Doris Bigornia, Alvin Elchico, and Jorge Carino ang Excellence in Philippine Media Reportage

 

FILM CATEGORY

Film Acting Winners: Alden Richards (Hello, Love, Goodbye); Katryn Bernardo (Hello, Love, Goodbye); Carlo Aquino (Isa Pa With Feelings) and Alice Dixon (Nuuk)

Best Film: John Denver Trending (Cinemalaya)

Best Director:  Arden Rod Condez (John Denver Trending

Best Actress:   Judy Ann Santos - Agoncillo (Mindanao)

Best Actor:  Allen Dizon (Mindanao) and Jansen Magpusao (John Denver Trending)

Best Supporting Actress:  Dimples Romana (Persons of Interest)

Best Supporting Actor:  Joross Gamboa (Hello, Love, Goodbye)

Best Cinematography:  Joshua Reyes (Alpha: The Right to Kill)

Best Editing:  Benjo Ferrer III (John Denver Trending)

Best Story:  Arden Rod Condez (John Denver Trending)

Best Screenplay:  Arden Rod Condez (John Denver Trending)

Best Music:  Diwa de Leon (Alpha: The Right to Kill)

Jury Award for Best Performance:  Iza Calzado for Culion and Pandanggo sa Hukay