• Home
  • Fresh Scoops
  • Sarah, Judy Ann, Angelica, Nadine, Anne lead 67thFAMAS nominees

Sarah, Judy Ann, Angelica, Nadine, Anne lead 67thFAMAS nominees

BY LEO BUKAS

Twitter: @leobukas

FRESH SCOOPS

3/19/2019 11:06 AM
Sarah, Judy Ann, Angelica, Nadine, Anne lead 67thFAMAS nominees


Pagkatapos maglabas ng listahan ng mga nominado ng Gawad Pasado and afterwards ay nag-announce na rin ng kanilang winners, ang FAMAS naman ang nag-anunsyo kung anu-anong mga pelikula ang nominado for best film at kung kaninong performances ang nagmarka sa kanila.

Ang FAMAS ay nasa 67th year na at gaganapin ang kanilang awards night sa April 28, 2019 sa Meralco Theater.

Hindi ang mga popular mainstream movies ang choices ng FAMAS para sa kanilang best picture nominees. Kakaiba rin ang choices nila para sa acting categories.
Narito ang listahan ng mga nominado sa FAMAS:

BEST PICTURE
1. Ang Dalawang Mrs. Reyes
2. Ang Panahon Ng Halimaw
3. A Short History Of A Few Bad Things
4. Dog Days
5. Goyo: Ang Batang Heneral
6. Gusto Kita With All My Hypothalamus
7. Kung Paano Siya Nawala
8. Never Not Love You
9. Never Tear Us Apart a.k.a. Fisting
10. Oda Sa Wala

OUTSTANDING ACHIEVEMENT IN DIRECTING
1. Whammy Alcazaren -- Never Tear Us Apart a.k.a. Fisting
2. Dwein Baltazar -- Gusto Kita With All My Hypothalamus
3. Dwein Baltazar -- Oda Sa Wala
4. Lav Diaz -- Ang Panahon Ng Halimaw
5. Timmy Harn -- Dog Days
6. Erik Matti -- BuyBust
7. Joel Ruiz -- Kung Paano Siya Nawala
8. Jerrold Tarog -- Goyo: Ang Batang Heneral

OUTSTANDING PERFORMANCE BY AN ACTRESS IN A LEADING ROLE
1. Judy Ann Santos -- Ang Dalawang Mrs Reyes
2. Gabby Padilla -- Billie & Emma
3. Perla Bautista -- Kung Paano Hinhintay Ang Dapithapon
4. Angelica Panganiban -- Exes Baggage
5. Glaiza De Castro -- Liway
6. Iyah Mina – Mamu, And a Mother Too
7. Sarah Geronimo -- Miss Granny
8. Nadine Lustre -- Never Not Love You
9. Marietta Subong -- Oda Sa Wala
10. Anne Curtis -- Sid & Aya: Not A Love Story

OUTSTANDING PERFORMANCE BY AN ACTOR IN A LEADING ROLE
1. Eddie Garcia -- ML
2. Alwyn Uytingco (Alwyn Alas Uytingco) -- Asuang
3. Victor Neri -- A Short History Of A Few Bad Things
4. Carlo Aquino -- Exes Baggage
5. JM De Guzman -- Kung Paano Siya Nawala
6. Dante Rivero -- Kung Paano Hinihintay Ang Dapithapon
7. James Reid -- Never Not Love You
8. Mon Confiado -- El Peste
9. Christian Bables -- Signal Rock
10. Daniel Padilla -- The Hows of Us
11. Ybes Bagadiong -- Dog Days

OUTSTANDING PERFORMANCE BY AN ACTRESS IN A SUPPORTING ROLE
1. Shaina Magdayao -- Ang Panahon Ng Halimaw
2. Hazel Orencio -- Ang Panahon Ng Halimaw
3. Bituin Escalante -- Ang Panahon Ng Halimaw
4. Pinky Amador -- Ang Panahon Ng Halimaw
5. Cherie Gil -- Citizen Jake
6. Daria Ramirez -- Signal Rock
7. Agot Isidro -- Kung Paano Siya Nawala
8. Adrienne Vergara -- Dog Days
9. Mary Joy Apostol -- Hospicio
10. Cielo Aquino -- Billie & Emma

OUTSTANDING PERFORMANCE BY AN ACTOR IN A SUPPORTING ROLE
1. Publio J. Briones III -- A Short History Of A Few Bad Things
2. Levi Ignacio -- BuyBust
3. Arjo Atayde -- BuyBust
4. Teroy Guzman -- Citizen Jake
5. Gabby Eigenmann -- Citizen Jake
6. Joem Bascon -- Double Twisting, Double Back
7. Soliman Cruz -- Gusto Kita With All My Hypothalamus
8. Menggie Cobarrubias (Domingo Cobarrubias) -- Kung Paano Hinihintay Ang Dapithapon
9. Richard “ Ebong” Joson -- Liway
10. Arron Villaflor -- Mamu, And a Mother Too
11. Nanding Josef -- Signal Rock

BEST ORIGINAL SCREENPLAY
1. Paul Grant -- A Short History Of A Few Bad Things
2. Jun Robles Lana, Elmer L. Gatchalian -- Ang Dalawang Mrs. Reyes
3. Lav Diaz -- Ang Panahon Ng Halimaw
4. Marius Talampas -- Ang Pangarap Kong Holdap
5. Carl Papa, Rayne Brizuela (Rayn F. Brizuela), Lawrence Nicodemus -- Asuang
6. Dwein Baltazar -- Gusto Kita With All My Hypothalamus
7. Dwein Baltazar -- Oda Sa Wala
8. Rodolfo Vera -- Signal Rock
9. Jason Paul Laxamana -- So Connected

BEST ADAPTED SCREENPLAY
1. Keith Sicat -- Alimuom
(Based on the graphic novel Outerspace Filipino Workers by Keith Sicat)
2. Juan Miguel Severo -- Hintayan Ng Langit
(Based on the one-act play of the same title by Juan Miguel Severo) 
3. Jinky Laurel -- Miss Granny 
(Based on the 2014 Korean film of the same title written by Shin Dong-ik, Hong Yoon-jeon and Dong Hee-seon)
4. Rinka Sycip -- Para Sa Broken Hearted
(Based on the novel of the same title by Marcelo Santos II)
5. Charlson Ong, Choy Pangilinan, Mao Portus, Juan Carlo Balasbas Tarobal --Tanabata’s Wife
(Based on the short story of the same title by Sinai Hamada)

OUTSTANDING ACHIEVEMENT IN CINEMATOGRAPHY
1. Neil Daza -- Gusto Kita With All My Hypothalamus
2. Neil Bion -- BuyBust
3. Pong Ignacio -- Goyo: Ang Batang Heneral
4. Mycko David -- Never Not Love You
5. Sasha Palomares -- Never Tear Us Apart a.k.a. Fisting
6. Neil Daza -- Oda sa Wala
7. Tey Clamor -- Pan De Salawal
8. Albert Banzon, Jippy Pascua -- Dog Days
9. Nap Jamir -- Tanabata’s Wife

OUTSTANDING ACHIEVEMENT IN EDITING
1. Maria Estela Paiso, Keith Deligero -- A Short History Of A Few Bad Things
2. Jay Halili -- BuyBust
3. John Torres, Mervine Aquino -- Dog Days
4. Apol Dating -- Double Twisting, Double Back
5. Lawrence Ang -- Kung Paano Siya Nawala
6. Ilsa Malsi -- Never Tear Us Apart a.k.a. Fisting
7. Dwein Baltazar -- Oda sa Wala
8. Hiyas Baldemor Bagabaldo -- Pag-Ukit Sa Paniniwala
9. Ilsa Malsi -- Gusto Kita With All My Hypothalamus

OUTSTANDING ACHIEVEMENT IN PRODUCTION DESIGN
1. Michael Espanol, Roma Regala -- BuyBust
2. Richard V Somes -- El Peste
3. Roy Lachica -- Goyo: Ang Batang Heneral
4. Marielle Hizon -- Kung Paano Hinihintay Ang Dapithapon
5. Maolen Fadul -- Oda sa Wala
6. Alvin Francisco -- Pan De Salawal
7. Norico Santos -- The Hows of Us
8. Ericson Navarro -- Unli Life
9. Thesa Tang -- Never Tear Us Apart

OUTSTANDING ACHIEVEMENT IN MUSICAL SCORE
1. Sewage Worker, Marcus Adoro -- Dog Days
2. Hiroko Nagai, Harold Andre Cruz Santos -- Double Twisting, Double Back
3. Jerrold Tarog -- Goyo: Ang Batang Heneral
4. Emerzon Texon -- Meet Me In St. Gallen
5. Fergus Cronkite -- Melodrama/ Random/ Melbourne
6. Erwin Romulo, Malek Lopez -- Never Tear Us Apart a.k.a. Fisting
7. Kurt Alalag, Ma-I Guia Padilla, Marc Tan -- Tanabata’s Wife

OUTSTANDING ACHIEVEMENT IN SOUND
1. Corinne De San Jose -- Ang Panahon Ng Halimaw
2. Whannie Dellosa -- BuyBust
3. Albert Michael Idioma -- Goyo: Ang Batang Heneral
4. Axel Fernandez -- Gusto Kita With All My Hypothalamus
5. Alan Caro -- Musmos Na Sumibol Sa Gubat Ng Digma
6. Immanuel Verona -- We Will Not Die Tonight

OUTSTANDING ACHIEVEMENT IN VISUAL EFFECTS
1. Dennis Rejoy, John Vincent Suarez -- Alimuom
2. Gem Garcia, Ernest Villanueva & UpprGrnd -- Aurora
3. Mothership, Inc. -- BuyBust
4. Blackburst, Inc. -- Goyo: Ang Batang Heneral

BEST ORIGINAL SONG
1. Mula Sa Ilalim Ng Lupa -- Ang Panahon Ng Halimaw (Music and Lyrics by Lav Diaz)
2. Akala -- The Day After Valentine’s (Music and Lyrics by Marion Aunor)
3. Isa Pang Araw -- Miss Granny (Music and Lyrics by Miguel Mendoza)
4. Buhay Teatro – Paglisan (Music by Teresa Barrozo, Lyrics by Christela Marquez, Aica Ganhinhin, Carl Papa and Erika Estacio)
5. Ikaw – Paglisan (Music and Lyrics by Lloyd Oliver and Tiny Corpuz)
6. Sa ’Yo Na -- Rainbow’s Sunset (Music and Lyrics by Emerzon Texon)
7. Heartbeats -- Sid & Aya: Not a Love Story (Music and Lyrics by Chris Valera and Alessandra De Rossi)