• Home
  • Fresh Scoops
  • Inihayag na ng Film Academy of the Philippines ang mga nominado sa 12 categories para sa 35th edition ng Luna Awards.

Luna Awards nominees revealed

Inihayag na ng Film Academy of the Philippines ang mga nominado sa 12 categories para sa 35th edition ng Luna Awards.

BY
Jeff Fernando

Twitter: @showbizjeff

FRESH SCOOPS

07/31/2017 04:56 AM
Luna Awards nominees revealed

 

Inihayag na ng Film Academy of the Philippines ang mga nominado sa 12 categories para sa 35th edition ng Luna Awards.

Dalawang beses nominado si  Jaclyn Jose para sa Best Actress category para sa mga pelikulang Ma'Rosa at Patay Na Si Jesus.


Kakaiba rin ang listahan ngayong taon dahil walang nominado sa Best Supporting Actress award. 

Magaganap ang parangal sa August 26,2017.

Ito ang kabuoang listahan ng mga awardees at nominado:
 
Golden Reel Award: Eddie Garcia
Fernando Poe Jr. Lifetime Achievement Award: Quezon City Mayor Herbert Bautista
Manuel de Leon Award for Exemplary Achievements: production designer Des Bautista
Lamberto Avellana Memorial (posthumous) Award: director Mario O’Hara, actress Lolita Rodriguez and Bibsy Carballo
Awards of Appreciation for director Lav Diaz and actress Charo Santos-Concio

Best Picture:
Die Beautiful of Regal Films, Idea First Co., and October Train Films
Dukot of Ten17P
Ang Hapis at Himagsik in Hermano Puli of T-Rex Entertainment Production
Ignacio de Loyola of Jesuit Communications Foundation
Ma’Rosa of Centerstage Productions
Pamilya Ordinaryo of Found Films
Saving Sally of Rocket Sheep Studio
Vince & Kath & James of Star Cinema

Best Direction:
Paolo Dy for Ignacio de Loyola
Jun Lana for Die Beautiful
Brillante Ma. Mendoza for Ma’Rosa
Gil M. Portes for Ang Hapis at Himagsik ni Hermano Puli
Eduardo W. Roy, Jr. for Pamilya Ordnaryo
Paul Soriano for Dukot

Best Actor:
Aljur Abrenica for Ang Hapis at Himagsik ni Hermano Puli
Paolo Ballesteros  for Die Beautiful
Joshua Garcia for Vince & Kath & James
Ronwaldo Martin for Pamilya Ordinaryo
Bembol Roco for Pauwi Na

Best Actress:
Julia Barretto for Vince & Kath & James
Angeli Bayani for Ned’s Project
Jaclyn Jose for Ma’Rosa
Jaclyn Jose for Patay na si Jesus
Hasmine Kilip for Pamilya Ordinaryo
Cherry Pie Picache for Pauwi Na
Meryll Soriano for Pauwi Na

Best Supporting Actor: 
Ronnie Alonte for Seklusyon
Christian Bables  for Die Beautiful
Ricky Davao for Dukot
Jerald Napoles for Pauwi Na

Best Screenplay:
Daisy Cayanan, Kim Noromor and Anjanette Haw for Vince & Kath & James
Paolo Dy for Ignacio de Loyola
Troy Espiritu for Ma’Rosa
Eduardo W. Roy, Jr. for Pamilya Ordinaryo
Charlene Sawit-Esguerra and Carlo Ledesma for Saving Sally
Rody Vera for Die Beautiful

Best Cinematography: 
Albert Banzon for Ang Hapis at Himagsik ni Hermano Puli
Lee Briones-Meily for Ignacio de Loyola
Mycko David for Tuos
Odyssey Flores and Rommel Sales for Saving Sally
Carlo Mendoza for Die Beautfiul
Sasha Palomares for Pauwi Na

Best Production Design:
Steff Derej for Tuos
Erikson Navarro for Seklusyon
Rocket Sheep Studio, Romel Laquian and Erik Manalo  for Saving Sally
John Paul Sapitula for Ned’s Project
Leo Velasco Jr. for Ignacio de Loyola
 

Best Editing: 
Beng Bandong for Vince & Kath & James
Jay Halili for Seklusyon
George Jarlego for Ang Hapis at Himagsik ni Hermano Puli
Sheryll Lopez for Ignacio de Loyola
Benjamin Gonzales Tolentino  for Die Beautiful

Best Musical Score:
Tonton Africa and Francis de Veyra for Ang Hapis at Himagsik ni Hermno Puli
Ryan Cayabyab for Ignacio de Loyola
Richard Gonzales for Die Beautiful
Jessie Lasaten for Vince & Kath & James
Francis de Veyra for Patay na si Jesus
Francis de Veyra for Seklusyon

Best Sound: 
Aurel Claro Bilbao  for Vince & Kath & James
Joshua Cantillon and Mikko Quizon for Saving Sally
Bebet Casas, Jr. and Armand de Guzman for Die Beautiful
Lamberto Casas, Jr. and Albert Michael Idioma for Seklusyon
Albert Michael Idioma for Ignacio de Loyola
Mark Laccay for Ang Hapis at Himagsik ni Hermano Puli